แก้ปัญหา windows 7 ขึ้น Unexpected error. Please check file access premissions

• โพสโดย: codeexit
  • |
  • เมื่อ: 13 พ.ค. 58 11:53

windows 7 ขึ้น Unexpected error. Please check file access premissions. The installation will be terminated. บางคนอาจจะเคยเจอ Error นี้แจ้งขึ้นมาในขณะที่กำลัง Install โปรแกรม แต่บางโปรแกรมก็ไม่ขึ้น ปัญหานี้ครับ เกิดเฉพาะบางโปรแกรม (น่าจะเป็นขบวนการทำชุดติดตั้ง ของโปรแกรมนั้น)

ลักษณะนี้คล้ายๆ กับว่า Windows ไม่อนุญาติให้ติดตั้งโปรแกรม ทั้งๆ ที่เราก็ login เข้า Admin (Windows จะบ้าหรือป่าวว่ะ)

วิธีแก้ปัญหานี้นะครับ เท่าที่ผมลองดูแล้วได้ผล ง่ายๆ เลยคือ 

1. สร้าง Folder ใหม่ที่ Drive C ชื่อ folder อะไรก็ได้นะครับเป็น ภาษาอังกฤษ สั้นๆ ไม่ต้องยาว
  2. copy ไฟล์ที่จะ setup มาไว้ที่ folder ที่สร้างใหม่นี้
  3. ติดตั้งโปรแกรมได้เลยครับ (ใช้ไฟล์ติดตั้งจาก folder ที่สร้างใหม่นี้ครับ)

รับรองติดตั้งผ่านครับ ถ้าไม่ผ่าน ก็ต้องรอผู้รู้ท่านอื่นมาแนะนำแล้วแหละครับ

• 1,558 อ่าน
  • 0 ตอบ

0 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นจาก facebook

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อน จึงจะสามารถแสดงความคิดเห็นจากเว็บได้โดยตรง

webmastercodeexit.com